Trang chủ » Thông tin » Chất chuẩn, chất đối chiếu » Thông tin » Chất chuẩn, chất đối chiếu » Danh mục chất chuẩn » Thông tin » Danh sách chuẩn cập nhật: 08/04/2015

Danh sách chuẩn cập nhật: 08/04/2015

chat chuan 2

 

Tên chất chuẩn Chuẩn DĐVN Chuẩn PTN Hiệu lực đến ngày
4- phenoxy acetic acid 160994
4-Cloroacetanilid WS.0108248 Tạm ngừng xuất
5 – fluorouracil 0106198 31/12/2017
Acetylcystein 0109260 31/12/2017
Acetyltryptophan WS 0109261 31/12/2017
Acid ascorbic WS.0212031.02(05.11) 31/12/2015
Acid aspartic 0100081 31/12/2018
Acid folic 0212044.02 31/12/2018
Acid glutamic 0100073 31/12/2018
Acid mefenamic 0102155 31/12/2017
Acid tranexamic 0106196 31/12/2016
Acyclovir 0105137 31/12/2016
Alanin 0100071 31/12/2018
Albendazol WS.0213169.02 31/12/2016
Alfuzosin .HCl WS.0107226 31/12/2016
Amikacin sulfat 0212204.02 31/12/2015
Alpha tocoferyl acetat WS.0514090.02 31/12/2015
Amlodipin besilat 0312213.02 WS.0212213.02(02.12) 31/12/2015
Amodiaquin HCl 0210269.01 WS.0110269.01 31/12/2016
Amoxycilin trihydrat 0811017.02 31/12/2017
Ampicilin trihydrat 1500006 1604006 31/12/2015
Anastrozol WS.0113297.01 31/12/2016
Arginin 0100077 31/12/2018
Arginin HCl 0100075 31/12/2018
Artemether 0212184.02 31/12/2015
Artemisinin 0108009A 31/12/2016
Artenimol WS.0414136.01 31/12/2015
Artesunat 0209012 31/12/2015
0313012.04 31/12/2016
Atenolol 0102093 31/12/2016
Atorvastatin calcium WS.0208225 31/12/2017
Azithromycin 0108183 05/2012
0213183.02 31/12/2016
Benzathyl bezylpenicilin WS.0108245 31/12/2018
Berberin HCl 0103168 31/12/2017
WS.0215168.02 31/12/2016
Betamethason 0214124.01 31/12/2017
Betamethason dipropionat 0107216 31/12/2017
Betamethason valerat 0103125 31/12/2015
Bisacodyl 0102147 31/12/2016
Bromhexin HCl WS.0110273.01 31/12/2016
Cafein khan 0100099 31/12/2018
WS.0213099.02 31/12/2016
Cafein MP HC.0107210 31/12/2015
Calcium D – pantothenat 0109088 31/12/2018
Carbamazepin WS.0115318.01 31/12/2016
Capecitabin WS.0313296.01 31/12/2016
Cefaclor 0309042 31/12/2015
Cefadroxil monohydrat 0212190.02 31/12/2015
Cefamandol nafat 0214231.02 31/12/2015
Cefdinir WS.0114305.01 31/12/2015
Cefixim 0314192.02 31/12/2015
0105192 31/12/2017
WS.0213192.02 31/12/2016
Cefoperazon natri WS.0314230.02 31/12/2015
Cefotaxim Natri 0410043.02 31/12/2016
0514043.03 31/12/2015
Cefoxitin natri WS.0107233 31/12/2016
Cefpirom SO4 WS.0111286.01 31/12/2016
Cefpodoxim procetil WS.0213266.02
Ceftazidim WS.0212232.01 31/12/2015
Ceftizoxim Na WS.0111282.01 31/12/2015
Ceftriaxon natri 0100097A 31/12/2015
Cefuroxim axetil 0210167.02 31/12/2017
Cefuroxim natri 0212175.02 31/12/2015
Cephalexin 0509016 31/12/2018
Cetirizin HCl 0114310.01 31/12/2015
Chlorsoxazon 0106195 31/12/2015
Cilastatin natri WS.0114307.01 31/12/2015
Cimetidin 0411046.02 31/12/2016
Cinnarizin 0103171 31/12/2016
Ciprofloxacin HCl 0212029.02 31/12/2015
Cisplatin 0103057 31/12/2015
Citicolin natri WS.0113298.01 31/12/2016
Clarithromycin 0313179.03 31/12/2016
Clavulanat kali WS.0313251.01 31/12/2016
Clindamycin HCl WS.0410098.02 21/12/2015
Clindamycin phosphat WS.0213205.03 31/12/2016
Clobetason dipropionat WS. 0212170.02(07.12) 31/12/2015
Clomifen citrat WS.0111277.01 31/12/2017
Cloramphenicol 0308004 31/12/2015
Cloroquin PO4 0213161.02 31/12/2015
Clorpheniramin maleat 0209032 31/12/2017
Clopidogrel bisulfat WS.0213247.02 31/12/2016
Clorpromazin HCl WS. 0108215 31/12/2017
Clotrimazol 0110271.01 31/12/2015
Cloxacilin natri WS.0214135.02 31/12/2015
Cortison acetat 0103092 31/12/2015
Cyclophosphamid 0106180 31/12/2015
Cyproheptandin. HCl 0102126 31/12/2016
Cystin 0100082 31/12/2015
Dexamethason 0197025 31/12/2016
Dexamethason acetat 0200014 31/12/2017
Dexamethason sodium phosphat 0198030 31/12/2016
Dextromethophan HBr WS.0313059.02 31/12/2016
Diazepam 0199036 31/12/2015
Diclofenac Natri 0413047.03 31/12/2016
Dicloxacilin Natri 0101113 31/12/2015
Didanosin WS.0109258 31/12/2017
Diethylcarbamazin Citrat WS.0110272.01 31/12/2016
Digitoxin 0199061 31/12/2015
Digoxin 0199062 31/12/2016
Diltiazem HCl WS. 0108218 31/12/2017
Diphenhydramin HCl 0101120 31/12/2016
Dipyridamol 0102127 31/12/2016
DL-alphatocoferol acetat WS.0514090.02 31/12/2015
Doxazosin Mesilat WS.0108255 31/12/2018
Doxycylin HCl 0511035.03 31/12/2017
Efavirenz 0210268.01 WS.0110268.01 31/12/2016
Emtricitabin WS.0111274.01 31/12/2017
Enalapril maleat 0108237 31/12/2015
Erythromycin stearat WS.0612007.02 31/12/2015
Esomeprazol natri 0114302.01 31/12/2015
Epinephrin bitartrat WS.0115316.01 31/12/2016
Ethambutol HCl 0105188 31/12/2016
0212188.02 31/12/2015
Ethinylestradiol 0107164 31/12/2017
Famotidin 0214102.02 31/12/2015
Felodipin WS.0107222 31/12/2015
Fenofibrat 0113295.01 31/12/2016
Fexofenadin 0114301.01 31/12/2015
Flucloxacilin Natri 0101114 31/12/2016
Fluconazol WS.0108246 31/12/2017
Fluocinolon acetonid 0299049

0199049

31/12/2016
Furosemid 0103128 31/12/2016
Gapabentin 0106197 31/12/2017
Gentamycin sulfat 0612011.02 31/12/2016
Glibenclamid 0103129 31/12/2016
Gliclazid 0105187 31/12/2016
Glipizid 0107207 31/12/2015
Glucosamin HCl WS.0214202.02 31/12/2015
Glycin 0100068 31/12/2018
Guaifenesin WS.0212181.02 31/12/2015
Hapoperidol 0108241 31/12/2018
Histidin 0100064 31/12/2018
Histidin HCl 0100065 31/12/2015
Hydrochlorothiazid 0114308.01 31/12/2015
Hydrocortison acetat 0198038 31/12/2016
Hyoscin butylbromid 0101115 31/12/2015
Ibuprofen 0103130 31/12/2016
Imipenem 0114309.01 31/12/2015
Indapamid WS.0108244 31/12/2017
Indomethacin 0203094 31/12/2016
Irbesartan WS.0215223.02 31/12/2016
Isoleucin 0100076 31/12/2018
Isoniazid 0202054 31/12/2016
Isosorbid mononitrat WS.0107224 31/12/2015
Kali bicromat HC.0107236 31/12/2016
Ketoconazol 0104053 31/12/2017
Ketoprofen 0105178 31/12/2016
Lamivudin 0312146.03 31/12/2015
WS.0209146 31/12/2015
Leucin 0100080 31/12/2018
Levofloxacin 0113294.01 31/12/2016
Levonogestrel 0107214 31/12/2017
0214214.02 31/12/2015
Levothyroxin natri WS.0114312.01 31/12/2015
Lidocain .HCl 0101123 31/12/2015
Lincomycin HCl 0311013.02 31/12/2017
Loperamid 0203134 31/12/2017
Loratadin 0108242 31/12/2015
Lumefantrin 0312276.02 31/12/2015
0211267.01 31/12/2017
Lysin acetat 0100079 31/12/2018
Lysin HCl WS.0214078.02 31/12/2015
Mangiferin WS.0111280.01 31/12/2017
Mebendazol 0314103.02 31/12/2015
Mefloquin HCl 0211045.02 31/12/2017
Meloxicam 0209243 31/12/2015
Methadon HCl WS.0111287.01(12.11) 31/12/2017
Methimazol WS.0114304.01 31/12/2015
Methionin 0100067 31/12/2015
Methyldopa 0102131 31/21/2016
Methylparaben 0213108.02 31/12/2016
Methylparaben MP HC.0107211 31/12/2015
Methylprednisolon 0104177 31/12/2015
Metoprolol tartrat WS. 0107228 31/12/2016
Metronidazol 0208051 31/12/2015
0313051.03 31/12/2016
Mifepriston WS.0109256 31/12/2015
0214256.02 31/12/2015
Morphin HCl 0101116
Naphazolin nitrat 0104153 31/12/2016
Narcotin 0101117
Natri benzoat WS.0115314.01 31/12/2016
Neomycin sulfat 0413015.02 31/12/2016
Nevirapin Khan 0213263.02 31/12/2016
WS.0109263 31/12/2015
Nicotinamid 0412028.02 31/12/2015
Nifedipin 0106200 31/12/2017
Nimesilid 0106194 31/12/2017
Nimodipin WS.0113293.01 31/12/2017
Nitroglycerin diluted WS.0214250 31/12/2015
Norepinephrin bitartrat WS.0115315.01 31/12/2016
Norfloxacin 0208148 31/12/2017
Nystatin 0195022 31/12/2015
Ondansetron HCl WS.0115311.01 31/12/2016
Ofloxacin 0310087.02 31/12/2015
Oseltamivir phosphat 0206193 31/12/2017
Ouabain 0297010 31/12/2016
Oxacilin natri 0100106 31/12/2015
Oxethazain 0102139 31/12/2015
Oxymethazolin WS.0210142.02 31/12/2016
Oxytetracyclin dihydrat 0208020 31/12/2015
Oxytoxin WS.0515201.04 31/12/2016
Pantoprazol natri 0114306.01 31/12/2015
Palmatin hydroclorid WS.0115313.01 31/12/2016
Papaverin HCl 0102151 31/12/2016
Paracetamol 0311019.03 31/12/2017
0208019 31/12/2017
Pefloxacin mesilat WS.0114303.01 31/12/2018
Penicilin G K 0215001.02 31/12/2016
Penicilin G Na 0102072 31/12/2015
Penicilin V.K 0813005.02 31/12/2016
Perindopril terbutylamin WS.0214253.01 31/12/2015
Phenobarbital WS.0214189.01 31/12/2015
Phenyl alanin 0100070 31/12/2018
Phenylpropanolamin HCl 0201056 31/12/2015
Pioglitazon HCl WS.0108254 31/12/2017
Piperacillin Na WS. 0214275.01 31/12/2015
Piperaquin PO4 WS.0109262 31/12/2017
Piracetam WS.0113291.01 31/12/2016
Piroxicam 0102132 31/12/2016
Pitofenon 0199055 31/12/2016
Polymycin B sulfat 0109240 31/12/2015
Praziquantel 0103166 31/12/2016
Prednisolon 0296024 31/12/2016
Prednison WS.0107235 31/12/2015
Prednison acetat 0102149 31/12/2016
Pregnenolon 0101122 31/12/2015
Pregnenolon acetat WS.0110270.01 31/12/2016
Primaquin PO4 WS.0111279.01 31/12/2017
0213279.02 31/12/2016
Progesteron 0102104 31/12/2016
Prolin 0100083 31/12/2015
Promethazin HCl 0204085 31/12/2017
Propylparaben 0102138 31/12/2018
Propylparaben MP HC.0107212 31/12/2015
Propylthiouracil WS.0108107 31/12/2017
Pyrantel pamoat 0105191 31/12/2017
Pyrazinamid 0212154.02 31/12/2015
Pyridoxin HCl 0411027.01 31/12/2017
Pyrimethamin 0111278.01 31/12/2017
Quinin hydroclorid 0112290.01 31/12/2015
Ranitidin HCl 0101089 31/12/2016
Riboflavin 0310023.02 31/12/2016
Riboflavin NaPO4 WS.0110267.01 31/12/2016
Rifampicin 0307018 31/12/2015
0413018.03 31/12/2016
Rosiglitazon maleat WS. 0107219 31/12/2016
Rotundin WS.0203141 31/12/2015
Roxithromycin 0108238 31/12/2017
Salbutamol sulphat 0101119 31/12/2017
Serin 0100091 31/12/2018
Sildenafil citrat WS. 0110265 31/12/2015
WS.0214265.02 31/12/2015
Simvastatin 0210182.02 31/12/2017
Spactein sulfat 0103157 31/12/2016
Spiramycin WS.0413048.02 31/12/2016
Stavudin WS.0109259 31/12/2017
0212259.02 31/12/2015
Streptomycin sulphat 0298003 31/12/2015
Sucrose HC.0107220 31/12/2016
Sulbactam Natri 0103159 31/12/2017
Sulfadoxin 0103158 31/12/2016
Sulfaguanidin 0100111 31/12/2015
Sulfamethoxazol 0107110 31/12/2015
Sulfamethoxypyridazin 0103165 31/12/2016
Sulpirid WS.011228501(05.12) 31/12/2015
Sultamicilin tosilat 0103172 31/12/2016
Tazobactam Na WS.0111284.01 31/12/2016
Tenofovir Disoproxil Fumarate 0213257.02 31/12/2016
Terbutalin sulfate WS. 0109227 31/12/2017
Terfenadin 0102152 31/12/2016
Terpin hydrat 0100058 31/12/2016
Tetracyclin HCl 0411002.02 31/12/2016
Theophylin 0101105 31/12/2015
Thiamin HCl 0309026 0297026 31/12/2017
Thiamin nitrat 0208039 31/12/2015
WS.0315039.02 31/12/2016
Threonin 0100074 31/12/2015
Tibolone WS.0112288.01(06.12) 31/12/2015
Tolbutamid 0102133 31/12/2016
Trimeprazin tartrat 0100084 31/12/2015
Trimethorprim 0313109.02 31/12/2015
TRIS HC.0107209 31/12/2016
Tryptophan 0100060 31/12/2018
Tyrosin 0100066 31/12/2018
Valin 0100069 31/12/2018
Vancomycin 0107206 31/12/2015
Venlafaxin HCl WS. 0107229 31/12/2016
Vinpocetin WS.0215239.02 31/12/2016
Xylometazolin HCl WS.0113292.01 31/12/2016
Viên chuẩn Prednison Chuẩn Mỹ Số lô: Q2L493
Vitamin A palmitat WS. 0314182.02 31/12/2015
Zidovudin 0210143.02 31/12/2016
Chuẩn chiết xuất từ dược liệu
Acid Chlorogenic KC.10.16-04.01
Conessin KC.10.16-04.02
Holothurin B KC.10.16-04.03
Keampferol KC.10.16-04.04
Linarin KC.10.16-04.05
Malloapeita B KC.10.16-04.06
Myricetin KC.10.16-04.07
Nuciferin KC.10.16-04.08
Phyllanthin KC.10.16-04.09
Silybin KC.10.16-04.10
Các dung dịch chuẩn độ và dung dịch đệm chuẩn
Dung dịch đệm chuẩn pH 6,88 100403 31/12/2016
Kali thiocyanat 0,1 N
Kali permanganate 0,1 N
Kali iodat 0,1 N
Acid hydrocloric 0,1 N
Acid sulphuric 0,1 N
Bạc nitrat 0,1 N
Natri nitrit 0,1 M
Kali dicromat 0,1 N
Magnesi clorid 0,05 M
Magnesi sulfat 0,05 M
Natri carbonat 0,1 N
Natri clorid 0,1 N
Trilon B 0,05 M
Natri thiosulfat 0,1 N
Đệm chuẩn pH 4,0 CĐ.010920 31/12/2016
Đệm chuẩn pH 9,22 CĐ.010922 31/12/2016

Thảo luận