Trang chủ » Thông tin » Chất chuẩn, chất đối chiếu » Thông tin » Chất chuẩn, chất đối chiếu » Danh mục chất chuẩn » Thông báo » Thông báo » Thông báo bên ngoài » Thông tin » Danh sách chuẩn cập nhật: 05/04/2016

Danh sách chuẩn cập nhật: 05/04/2016

chat chuan 2

Từ 1/10/2015, Viện Kiểm nghiệm thuốc TW tiếp nhận đặt mua chất chuẩn thông qua 3 hình thức sau:

**********

DANH MỤC CHẤT CHUẨN VIỆN KIỂM NGHIỆM

Tên chất chuẩn Chuẩn DĐVN Chuẩn PTN Hiệu lực đến ngày Ghi chú
4-aminophenol WS.0215052.02 31/12/2017
4- phenoxy acetic acid 160994
5 – fluorouracil 0106198 31/12/2017
Acetylcystein 0109260 31/12/2017
Acetyltryptophan WS 0109261 31/12/2017
Acid ascorbic WS.0212031.02(05.11) 31/12/2018
Acid aspartic 0100081 31/12/2018
Acid folic 0212044.02 31/12/2018
Acid glutamic 0100073 31/12/2018
Acid mefenamic 0102155 31/12/2017
Acid tranexamic 0106196 31/12/2016
Acyclovir 0105137 31/12/2016
Alanin 0100071 31/12/2018
Albendazol WS.0316169.03 31/12/2018 Sx 2016
Alendronat natri WS.0115323.01 31/12/2018
Alfuzosin .HCl WS.0107226 31/12/2016
Amikacin sulfat 0212204.02 31/12/2018
Amlodipin besilat 0312213.02 WS.0212213.02(02.12) 31/12/2018
Amodiaquin HCl 0210269.01 WS.0110269.01 31/12/2016
Amoxycilin trihydrat 0811017.02 31/12/2017
0915017.03 31/12/2018
Ampicilin trihydrat 1500006 31/12/2018
1604006 31/12/2018
Anastrozol WS.0113297.01 31/12/2016
Arginin 0100077 31/12/2018
Arginin HCl 0100075 31/12/2018
Artemether 0212184.02 31/12/2018  
0315184.03 31/12/2018  
Artemisinin 0108009A 31/12/2019
Artenimol WS.0414136.01 Chuẩn định tính
Artesunat 0209012 31/12/2018
0313012.04 31/12/2016
Atenolol 0102093 31/12/2019
Atorvastatin calcium WS.0208225 31/12/2017
Azithromycin 0213183.02 31/12/2016
Benzathyl bezylpenicilin WS.0108245 31/12/2018
Berberin HCl WS.0215168.02 31/12/2018
Betamethason 0214124.01 31/12/2017
Betamethason dipropionat 0107216 31/12/2017
Betamethason valerat 0103125 31/12/2018
Bisacodyl 0102147 31/12/2019
Bromhexin HCl WS.0110273.01 31/12/2016
Cafein khan 0100099 31/12/2018
WS.0213099.02 31/12/2019
Cafein MP HC.0215210 31/12/2018
Calcium D pantothenat 0109088 31/12/2018
Camphor WS.0116326.01 31/12/2017
Carbamazepin WS.0115318.01 31/12/2018
Capecitabin WS.0113296.01 31/12/2016
Cefaclor 0415042.02 31/12/2017
Cefadroxil monohydrat 0212190.02 31/12/2018
Cefamandol nafat 0214231.02 31/12/2017
Cefdinir WS.0114305.01 31/12/2017
Cefixim 0314192.02 31/12/2017
0105192 31/12/2017
WS.0213192.02 31/12/2016
Cefotaxim Natri 0410043.02 31/12/2016
0514043.03 31/12/2017
Cefoxitin natri WS.0107233 31/12/2016
Cefpirom SO4 WS.0111286.01 31/12/2016
Cefpodoxim proxetil 0315266.03 31/12/2016
Ceftazidim WS.0212232.01 31/12/2018
WS.0216232.02 31/12/2018 Sx 2016
Ceftizoxim natri WS.0111282.01(07.11) 31/12/2017
Ceftriaxon natri 0100097A 31/12/2018
Cefuroxim axetil 0210167.02 31/12/2017
Cefuroxim natri 0315175.02 31/12/2017  
Cephalexin 0509016 31/12/2018
0615016.03 31/12/2018
Cetirizin HCl 0114310.01 31/12/2018
Chloroxazon 0106195
Cilastatin natri WS.0114307.01 31/12/2018
Cimetidin 0411046.02 31/12/2017
Cinnarizin 0103171 31/12/2016
Ciprofloxacin HCl 0212029.02 31/12/2017
0315029.03 31/12/2016  
Cisplatin 0103057
Citicolin natri WS.0215298.02 31/12/2017
Clarithromycin 0313179.03 31/12/2016
Clavulanat kali WS.0313251.01 31/12/2016
WS.0415251.02 31/12/2016
Clindamycin hydroclorid 0515098.03 31/12/2018
Clindamycin phosphat WS.0213205.03 31/12/2019
Clobetason propionat WS. 0212170.02(07.12) 31/12/2018
Clomifen citrat WS.0111277.01 31/12/2017
Cloramphenicol 0308004 31/12/2018
Cloroquin PO4 0213161.02 31/12/2017
Clorpheniramin maleat 0209032 31/12/2017
Clopidogrel bisulfat WS.0213247.02 31/12/2016
Clorpromazin HCl WS. 0108215 31/12/2017
Clotrimazol 0110271.01 31/12/2018
Cloxacilin natri 0101135 31/12/2018
WS.0214135.02 31/12/2017
Cortison acetat 0103092 31/12/2018
Cyanocobalamin WS.0215034.02 31/12/2016
Cyclophosphamid 0106180
Cyproheptandin. HCl 0102126 31/12/2019
Cystin 0100082 31/12/2018
Dexamethason 0197025 31/12/2016
Dexamethason acetat 0200014 31/12/2017
Dexamethason sodium phosphat 0198030 31/12/2016
Dextromethophan HBr WS.0313059.02 31/12/2016
Diazepam 0199036 31/12/2018
Diclofenac Natri 0413047.03 31/12/2016
Dicloxacilin Natri 0101113
Didanosin WS.0109258 31/12/2017
Diethylcarbamazin Citrat WS.0110272.01 31/12/2019
Digitoxin 0199061 31/12/2018
Digoxin 0199062 31/12/2016
Diltiazem HCl WS. 0108218 31/12/2017
Diphenhydramin HCl 0101120 31/12/2016
Dipyridamol 0102127 31/12/2016
DL-alphatocoferol acetat WS.0514090.02 31/12/2017
Doxazosin Mesilat WS.0108255 31/12/2018
Doxycylin HCl 0511035.03 31/12/2017
Efavirenz 0210268.01 WS.0110268.01 31/12/2016
Emtricitabin WS.0111274.01 31/12/2017
Enalapril maleat 0108237 31/12/2018
Erythromycin stearat WS.0612007.02 31/12/2018
Esomeprazol natri 0114302.01 31/12/2017
Epinephrin bitartrat WS.0115316.01 31/12/2018
Ethambutol HCl 0105188 31/12/2016
0212188.02 31/12/2018
Ethinylestradiol 0107164 31/12/2017
Eucalyptol WS.0115319.01 31/12/2018
Famotidin 0214102.02 31/12/2018
Febuxostat WS.0115328.01 31/12/2017
Felodipin WS.0107222 31/12/2018
Fenofibrat 0113295.01 31/12/2016
Fexofenadin hydroclorid 0114301.01 31/12/2018
Flucloxacilin Natri 0101114 31/12/2019
Fluconazol WS.0108246 31/12/2017
Fluocinolon acetonid 0299049

0199049

31/12/2016

31/12/2016

Furosemid 0103128 31/12/2016
Gapabentin 0106197 31/12/2017
Gentamycin sulfat 0612011.02 31/12/2016 Hết
Glibenclamid 0103129 31/12/2019
Gliclazid WS.0215187.01 31/12/2018
Glimepirid 0115320.01 31/12/2018
Glipizid 0107207 31/12/2017
Glucosamin HCl WS.0214202.02 31/12/2018
Glycin 0100068 31/12/2018
Guaifenesin WS.0212181.02 31/12/2018
Hapoperidol 0108241 31/12/2018
Histidin 0100064 31/12/2018
Histidin HCl 0100065 31/12/2018
Hydrochlorothiazid 0114308.01 31/12/2018
Hydrocortison acetat 0198038 31/12/2016
Hyoscin butylbromid 0101115 31/12/2018
Ibuprofen 0103130 31/12/2019
Imipenem 0114309.01 31/12/2018
Indapamid WS.0108244 31/12/2017
Indomethacin 0203094 31/12/2019
Irbesartan WS.0215223.02 31/12/2018
Isoleucin 0100076 31/12/2018
Isoniazid 0202054 31/12/2016
Isosorbid mononitrat WS.0107224 31/12/2018
Kali bicromat HC.0107236 31/12/2016
Ketoconazol 0104053 31/12/2017
Ketoprofen 0105178 31/12/2016
Lamivudin 0312146.03 31/12/2018
Leucin 0100080 31/12/2018
Levofloxacin 0113294.01 31/12/2016
Levonogestrel 0107214 31/12/2017
0214214.02 31/12/2018
Levothyroxin natri WS.0114312.01 31/12/2018
Lidocain .HCl 0101123 31/12/2018
Lincomycin HCl 0311013.02 31/12/2017
Loperamid 0203134 31/12/2017
Loratadin 0108242 31/12/2018
Lumefantrin 0312276.02 31/12/2018
0211267.01 31/12/2017
Lysin acetat 0100079 31/12/2018
Lysin HCl WS.0214078.02 31/12/2018
Mangiferin WS.0111280.01 31/12/2017
Mebendazol 0314103.02 31/12/2017
Mefloquin HCl 0211045.02 31/12/2017
Meloxicam 0209243 31/12/2018
Menthol WS.0116325.01 31/12/2017 Sx 2016
Metformin HCl 0215208.02 31/12/2018  
Methadon HCl WS.0111287.01(12.11) 31/12/2017
Methimazol WS.0114304.01 31/12/2018
Methionin 0100067 31/12/2018
Methyldopa 0102131 31/21/2016
Methylparaben 0213108.02 31/12/2016
Methylparaben MP HC.0315211 31/12/2018
Methylprednisolon 0104177 31/12/2018
Methyl salicylat WS.0115324.01 31/12/2016  
Metoprolol tartrat WS.0215228.01 31/12/2018
Metronidazol 0313051.03 31/12/2016
Mifepriston 0214256.02 31/12/2017
Morphin HCl 0101116
Naphazolin nitrat 0104153 31/12/2016
Narcotin 0101117
Natri benzoat WS.0115314.01 31/12/2018
Neomycin sulfat 0413015.02 31/12/2016
Nevirapin Khan 0213263.02 31/12/2016
WS.0109263 31/12/2018
Nicotinamid 0412028.02 31/12/2018
Nifedipin 0106200 31/12/2017
Nimesulid 0106194 31/12/2017
Nimodipin WS.0113293.01 31/12/2017
Nitroglycerin diluted WS.0214250.01 31/12/2018
Norepinephrin bitartrat WS.0115315.01 31/12/2018
Norfloxacin 0208148 31/12/2017
Nystatin 0195022 31/12/2017
Ondansetron HCl WS.0115311.01 31/12/2018
0215311.01 31/12/2018
Omeprazol 0315199.03 31/12/2017
Ofloxacin 0310087.02 31/12/2017
Oseltamivir phosphat 0206193 31/12/2017
Ouabain 0297010 31/12/2016
Oxethazain 0102139 31/12/2018
Oxymethazolin WS.0210142.02 31/12/2016
Oxytetracyclin dihydrat 0208020 31/12/2018
Oxytoxin WS.0515201.04 31/12/2018
Pantoprazol natri 0114306.01 31/12/2018
Palmatin hydroclorid WS.0115313.01 31/12/2018
Papaverin HCl 0102151 31/12/2019
Paracetamol 0415019.04 31/12/2018  
Pefloxacin mesilat WS.0114303.01 31/12/2018
Penicilin G K 0215001.02 31/12/2018
Penicilin G Na 0215072.01 31/12/2018
Penicilin V.K 0813005.02 31/12/2016
Phenobarbital WS.0214189.01 31/12/2018
Phenyl alanin 0100070 31/12/2018
 Phenylpropanolamin HCl 0201056
 Pioglitazon HCl WS.0108254 31/12/2017
Piperacillin Na WS. 0214275.01 31/12/2017
Piperaquin PO4 WS.0109262 31/12/2017
Piracetam WS.0113291.01 31/12/2016
Piroxicam 0102132 31/12/2016
Pitofenon 0199055 31/12/2016
Polymycin B sulfat 0109240 31/12/2018
Praziquantel WS.0215166.01 31/12/2018
Prednisolon 0296024 31/12/2018
Prednison WS.0107235 31/12/2018
Prednison acetat 0102149 31/12/2016
Pregnenolon 0101122 31/12/2016
Pregnenolon acetat WS.0110270.01 31/12/2016
Perindopril terbutylamin WS.0214253.01 31/12/2016 Hết
WS.0316253.01 31/12/2019 Sx 2016
Primaquin PO4 WS.0111279.01 31/12/2017
0213279.02 31/12/2016
Progesteron 0102104 31/12/2019
Prolin 0100083 31/12/2018
 Promethazin HCl 0204085 31/12/2017
Propylparaben 0102138 31/12/2018
Propylparaben MP HC.0215212 31/12/2018
Propylthiouracil WS.0108107 31/12/2017
Pyrantel pamoat 0105191 31/12/2017
Pyrazinamid 0212154.02 31/12/2018
Pyridoxin HCl 0411027.02 31/12/2017
Pyrimethamin 0111278.01 31/12/2017
Quinin hydroclorid 0112290.01 31/12/2018
Ranitidin HCl 0101089 31/12/2016
Riboflavin 0310023.02 31/12/2016
Riboflavin NaPO4 WS.0110267.01 31/12/2016
Rifampicin 0413018.03 31/12/2017
Rosiglitazon maleat WS. 0107219 31/12/2016
Rotundin WS.0203141 19/02/2016 Đổi CÓA
WS.0316141.01 31/12/2018
Roxithromycin 0108238 31/12/2017
Salbutamol sulphat 0101119 31/12/2017
Serin 0100091 31/12/2018
Sildenafil citrat WS.0214265.02 31/12/2018
Simvastatin 0210182.02 31/12/2017
Spactein sulfat 0103157 31/12/2016
Spiramycin 0515048.02 31/12/2016
Stavudin WS.0109259 31/12/2017
0212259.02 31/12/2018
Streptomycin sulphat 0298003 31/12/2018
Sucrose HC.0215220 31/12/2018
Sulbactam Natri 0103159 31/12/2017
Sulfadoxin 0103158 31/12/2016
Sulfaguanidin 0100111 31/12/2017
Sulfamethoxazol 0107110 31/12/2018
Sulfamethoxypyridazin 0103165 31/12/2016
Sulpirid WS.011228501(05.12) 31/12/2018
Sultamicilin tosilat 0103172 31/12/2016
Tadalafil WS.0215264.02 31/12/2016
Tazobactam Na WS.0111284.01 31/12/2016
Tenofovir Disoproxil Fumarate 0213257.02 31/12/2016
Terbutalin sulfate WS. 0109227 31/12/2017
Terfenadin 0102152 31/12/2016
Terpin hydrat 0100058 31/12/2016
Telmisartan WS.0116327.01 31/12/2019 Sx 2016
Tetracyclin HCl 0411002.02 31/12/2016
Theophylin 0101105 31/12/2018
Thiamin HCl 0309026 0297026 31/12/2017
Thiamin nitrat 0415039.03 31/12/2018
Threonin 0100074 31/12/2018
Tibolone WS.0112288.01(06.12) 31/12/2018
Tobramycin 0315176.03 31/12/2017
Tolbutamid 0102133 31/12/2016
Trimeprazin tartrat 0100084 31/12/2018
Trimethorprim 0313109.02 31/12/2018
TRIS HC.0107209 31/12/2016
Tryptophan 0100060 31/03/2018 Đổi COA
WS.0215060.01 31/12/2018
Tyrosin 0100066 31/12/2018
Valin 0100069 31/12/2018
Vancomycin 0107206 31/12/2018
Venlafaxin HCl WS. 0107229 31/12/2016
Vinpocetin WS.0215239.02 31/12/2018
Xylometazolin HCl WS.0113292.01 31/12/2016
Viên chuẩn Prednison Chuẩn Mỹ Số lô: Q2L493 Lô mới 2014
Vitamin A palmitat WS.0314182.02a 31/12/2017
WS.0416185.02 31/12/2017 Sx 2016
Zidovudin 0210143.02 31/12/2016

Chuẩn chiết xuất từ dược liệu

Acid Chlorogenic KC.10.16-04.01
Conessin KC.10.16-04.02
Holothurin B KC.10.16-04.03
Keampferol KC.10.16-04.04
Linarin KC.10.16-04.05
Malloapeita B KC.10.16-04.06
Myricetin KC.10.16-04.07
Nuciferin KC.10.16-04.08
 Phyllanthin KC.10.16-04.09
Silybin KC.10.16-04.10

Các dung dịch chuẩn độ và dung dịch đệm chuẩn

Đệm chuẩn pH 6,88 CĐ.041409.02 31/12/2016
Kali thiocyanat 0,1 N CĐ.071016.02

CĐ.081016.02

Kali permanganate 0,1 N CĐ.010911
Kali iodat 0,1 N CĐ.010710

CĐ.021010

Acid hydrocloric 0,1 N CĐ.041001

CĐ.051001

Acid sulphuric 0,1 N 200301
Bạc nitrat 0,1 N CĐ.021106.03
Natri nitrit 0,1 M CĐ.020917
Kali dicromat 0,1 N CĐ.010708
Magnesi clorid 0,05 M 160904
Magnesi sulfat 0,05 M
Natri carbonat 0,1 N 100804
Natri clorid 0,1 N 191194
Trilon B 0,05 M CĐ.031007 31/12/2016
CĐ.041507 31/12/2017
Natri thiosulfat 0,1 N CĐ.021019
Đệm chuẩn pH 1,68 CĐ.011323.01 31/12/2017
Đệm chuẩn pH 4,0 CĐ.010920 31/12/2017
CĐ.021608.02 31/12/2018
Đệm chuẩn pH 9,22 CĐ.010922 31/12/2017

Thảo luận